คุณแบงค์เป็นเจ้าของเต้นท์รถครับ และเป็นอีกคนที่ชอบ และ หลงใหลในรสชาดของกาแฟ บังเอิญกับมีตึกแถวข้าง ๆ เต้นท์รถที่เดิมเป็นร้านอาหารทะเล แต่ได้ปิดกิจการไป คุณแบงค์จึงถือเป็นโอกาสและสถานที่ ที่เหมาะแก่การปรับปรุง และเปิดเป็นร้านกาแฟ ควบคู่ไปกับธุรกิจเต้นท์รถ คุณแบงค์เริ่มต้นจากการค้นหา ทีมออกแบบ ตกแต่ง ร้านกาแฟสวยๆ และต่อด้วยค้นหาไอเดียจนตรงใจในแบบที่คุณแบงค์ชอบ เมื่อมี แบบร้านกาแฟเท่ห์ๆ ตามแบบที่ชอบแล้ว ต่อไปคุณแบงค์จึงเริ่มหา ทีมออกแบบ ตกแต่งร้านกาแฟสไตล์ลอฟท์ และเข้าเยี่ยมชมเวปไซต์ของ bangkokdecoration.com เมื่อดูผลงานการ ออกแบบ ตกแต่งร้านกาแฟ ที่ผ่าน ๆ มาของเรา จึงตัดสินใจและไว้วางใจ เรียกใช้บริการจาก bangkokdecoration ครับ
นัดดูสถานที่ เป็นตึกแถว ภายใน ผนังกรุด้วยกระจก ระหว่างวัดพื้นที่ คุณแบงค์ก็ได้คุยถึงแบบ และตัวอย่างแนวทางที่คุณแบงค์ชอบ ที่ค้นหาจากหนังสือ รวมถึง ในอินเตอร์เนต แนวทางของคุณแบงค์ชัดเจนมากครับ ค่อนข้างเคลียร์กับข้อมูลที่คุณแบงค์หามา ทั้งรูปแบบ โทนสี อารมณ์ ของร้านกาแฟ มาแนวทางเดียวกันหมด ซึ่งเป็น ร้านกาแฟสไตล์ลอฟท์ ครับคือ ร้าน ตกแต่งร้านกาแฟสไตล์ลอฟท์ นั้นก็จะเป็นร้านที่เล่นกันพื้นผิวของวัศดุ โชว์ความเป้นธรรมชาติของพื้นผิวนั้นๆครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF7047.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_0891.JPG)
วัดพื้นที่แล้วขอเวลาให้ทีมออกแบบ จัดวาง layout เสนอให้คุณแบงค์คอมเมนต์ เมื่อเสนอแบบการจัดวางแล้วต่อไปเป็นขั้นตอน การออกแบบร้านกาแฟ เสนอคุณแบงค์เป็น Perspective ให้คุณแบงค์ปรับแก้ไข เพิ่มตรงนั้นนิด ตรงนี้อีกนิดหน่อย เพื่อให้ร้านกาแฟ ออกมาถูกใจคุณแบงค์ที่สุด สำหรับร้านกาแฟ ร้านนี้คอนเซปต์และการบ้านที่คุณแบงค์หามา ทำให้ทีมออกแบบเข้าใจ และสามารถออกแบบร้านกาแฟ ออกมาได้ตรงใจคุณแบงค์มากที่สุดครับ
ลูกค้าบางท่านหาข้อมูลมาเยอะมาก ๆ เพื่อหวังว่าทีมออกแบบจะเข้าใจได้ง่าย แต่หลายครั้งข้อมูลที่ส่งมานั้น รูปแบบ สีสัน โทนสี ต่างกันมาก อันนี้ทีมออกแบบก็ไม่รู้จะยึดเอาแนวทางไหนใน การออกแบบร้านกาแฟ เพื่อให้ออกมาตรงใจลูกค้าครับ หลายครั้งที่ต้องรบกวนให้ลูกค้านำข้อมูลที่ส่งมากลับไปคัดเลือกออกมาเป็นแบบและแนวทางที่ชัดเจนกว่าเดิม แต่สำหรับคุณแบงค์ ส่งมาไม่กี่รูปแต่แนวทางชัดเจนครับซึ่งคาดว่า คุณแบงค์ น่าจะชอบงาน ตกแต่งสไตล์ Loft จริงๆ เมื่อแบบไม่มีแก้ไขแล้ว ส่งทีมช่างเข้าไปรื้อ ผนัง ฝ้า พื้น เพื่อเตรียมหน้างานก่อนเป็นอันดับแรก
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0378.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0429.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0475.JPG)
ก่อผนังอิฐชักร่อง ทาสีขาว สำหรับงานฝ้าที่รื้อออกไป ปล่อยเพดานให้โชว์งานระบบท่อและงานระบบไฟ ทาสีเก็บงานให้ร้านดูเข้มขึ้น ในส่วนของพื้นทำเป็นพื้นปูนเปลือยขัดมันให้ออกมาดิบ ๆ หน่อยครับ ตามสูตรของ งานตกแต่งร้านกาแฟสไตล์ Loft ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0994.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1047.JPG)
กลับไปดูงานของช่างไม้ที่โรงงานครับ ทีมช่างขึ้นชุดเคาเตอร์ ตู้ลอย ตู้ซิงค์และงานตกแต่งอื่น ๆ เรียบร้อยแล้ว ปิดผิวด้วยลามิเนตลายไม้ หน้าเคาเตอร์และในส่วนกันเปื้อนใช้วัสดุซีเมนต์บอร์ดเพื่อให้เข้ากับคอนเซปต์ของ ร้านกาแฟสไตล์ Loft ที่ออกแบบเอาไว้
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0477.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF0497.JPG)
ขนย้ายเพื่อมาติดตั้งหน้างาน เริ่มงานแรกตั้งเสา และคาน ติดตั้งชั้นวางของ กรุโครงไม้ทำกระดานดำ ปิดท้องบันได และทำชั้นสำหรับวางหนังสือครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1050.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1061.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_4751.JPG)
ช่างไฟเริ่มเดินสายไฟร้อยท่อโชว์งานระบบทั้งร้านครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_4763.JPG)
ในส่วนของประตูทางเข้าด้านข้างร้าน คุณแบงค์ขอปรับเปลี่ยนให้องศาหันรับกับทิศทางของทางเข้าให้มากขึ้นตามหลักฮวงจุ้ยครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1253.JPG)
ติดตั้งตู้เคาเตอร์ ติดตั้งตู้ลอย ปิดผิวให้เรียบหลังจากติดตั้งงานระบบเสร็จเรียบร้อย ในส่วนของช่างสีเริ่มเข้ามาปัดกวาด โป้วเก็บรอยต่อของไม้ ทาสีกระดานดำ เก็บสีตามขอบและมุมของรอยต่อลามิเนต
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1248.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1258.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1261.JPG)
สำหรับงานสีของร้านกาแฟร้านนี้มีไม่มากออกแนวดิบๆเทห์ๆ เลยลดระยะเวลาหน้างานไปได้พอสมควร ติดตั้ง TV เช็ดกระจก เก็บกวาดทำความสะอาด ติดตั้งโคมไฟ ติดตั้งโคมระย้า
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/DSCF1260.JPG)
สำหรับงานสุดท้ายก่อนส่งมอบเคลือบพื้นปูนเปลือยแล้วรอให้แห้ง 2-3 วันก่อนส่งมอบ ร้านกาแฟสไตล์ลอฟท์สวยๆ ก่อนที่จะนำเฟอร์นิเจอร์เข้าจัดวาง
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_4901.JPG)
หลังจากคุณแบงค์จัดร้านเสร็จแล้ว เราก็ไม่พลาดที่จะตามไปเก็บภาพ ร้านกาแฟสไตล์Loftสวยๆ ของคุณแบงค์ร้านนี้มาให้ผู้ชมเวปไซต์ได้ชมกัน
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2212.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2214.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2222.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2265.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2238.JPG)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1310400877/IMG_2264.JPG)
สำหรับ ร้านกาแฟเท่ห์ๆ ร้านนี้ออกมาได้ตรงใจคุณแบงค์มากครับ เพราะมีแนวทางการบ้านและข้อมูลที่ชัดเจน สำหรับคอกาแฟที่ชอบและหลงใหลในรสชาด กลิ่น และบรรยากาศของ ร้านกาแฟ สไตล์Loft ทีมงาน bangkokdecoration ไม่พลาดที่จะแนะนำร้านกาแฟร้านนี้ครับ Cafe De' Bangor ตั้งอยู่ข้าง ๆ เต้นท์รถบางอ้อคาร์ เซนเตอร์ เยื้อง ๆ กับโรงพยาบาลยันฮี มีที่จอดรถสะดวกสบายเหมาะแก่การนั่งคุย นั่งชิว สำหรับท่านใดกำลังมองหา ทีมออกแบบ ตกแต่ง ร้านกาแฟสวยๆ bangkokdecoration ยินดีให้บริการครับ
ขอบคุณครับ
รับออกแบบ ตกแต่ง ร้านกาแฟ ร้านเบเกอรี่ ร้านนมสด
Bangkokdecoration.com
081-734-1400