คุณเอ๋มีโครงการที่จะ เปิดร้านเครื่องประดับ ที่โครงการ The Circle ครับ ซึ่งก่อนหน้านี้คุณเอ๋ได้ใช้บริการ ออกแบบตกแต่งร้านเพชร จากผู้ให้บริการออกแบบตกแต่งร้าน ทีมอื่น หลังตกแต่งเสร็จเรียบร้อยก็ยังออกมาไม่ตรงใจคุณเอ๋เท่าไรนัก พอดีกับทีมตกแต่งของ bangkokdecoration ที่เคย ออกแบบตกแต่งร้านเครื่องประดับ ให้คุณแนนซึ่งอยู่บริเวณใกล้เคียงกับร้านคุณเอ๋ หลังจากที่ร้านคุณแนน http://www.bangkokdecoration.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=539310354 เสร็จคุณเอ๋มาเห็นจึงชอบ ในส่วนของงาน ออกแบบตกแต่งร้าน และเล็งเห็นว่าเหมาะกับร้านเพชรที่ตัวคุณเอ๋เองอยากได้ คุณเอ๋จึงเรียกใช้บริการ ออกแบบ ตกแต่งร้านเพชร จากทีม Bangkokdecoration ใหม่ทั้งร้าน ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3451(1).jpg)
งานลำดับแรกเป็นงานรื้อถอนร้านเดิมออกครับครับ ผนัง ฝ้า พื้น เพื่อเตรียมพื้นที่หน้างานสำหรับ ออกแบบ ตกแต่งใหม่ กลับไปสู่จุดเริ่มต้นอีกครั้งครับ น่าเสียดายมากๆครับร้านใหม่ๆใช่งานได้ไม่กี่วันก็ต้องโดนรื้อครับ แต่ก็อย่างว่าครับ การตกแต่งร้านสวยๆ จะทำให้ของขายได้ดีขึ้นครับ ซึ่งเรื่องแบบนี้ถือว่าเป็นความจำเป็นอย่างยิ่งครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3405.jpg)
สำหรับร้านเพชรจะมีสายไฟเยอะมาก ๆ ครับ ทั้งสายทีวี กล้องวงจรปิด งานระบบความปลอดภัย รวมถึงระบบไฟแสงสว่างทั้งร้าน ดังนั้นจึงต้องจัดระเบียบดี ๆ ก่อนจะปิดฝ้ายิปซัมฉาบเรียบ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3746.jpg)
ทีมช่างไม้เริ่มขึ้นชิ้นงาน ตู้เพชร ตู้โชว์เครื่องประดับ ผนังตกแต่ง ที่โรงงานครับ จำลองขนาดร้านออกมาตั้งระยะที่โรงงานกันเลยทีเดียว เพื่อทำให้ได้มากที่สุดเพื่อลดระยะเวลาที่หน้างาน แล้วส่งต่อให้ช่างโป้วสีเก็บรอยต่อ รองพื้น ก่อนที่จะพ่นสีจริง
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_6758.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_7203.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3466.jpg)
เมื่อทุกอย่างพร้อมติดตั้งแล้ว แยกชิ้นส่วนมาติดตั้งหน้างาน กรุผนัง เดินคิ้วตกแต่งทั้งผนังและฝ้า
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_7188.jpg)
ทีมช่างสีเข้ามารับงานต่อเช่นเคยครับ เก็บรอยต่อของไม้ ขัด ขัด ขัด แล้วก็ขัด ให้เรียบเนียนก่อนเก็บสีจริง
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_7238.jpg)
ทีมช่างไฟเริ่มติดตั้งดวงโคม เดินสายติดตั้งหน้าปลั๊ก ติดตั้งตู้เบรกเกอร์ และติดโคมไฟระย้าที่ใช้ที่ร้านก่อนหน้านี้
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3822.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3826.jpg)
งานไม้ งานสี งานไฟ เสร็จเรียบร้อยแล้ว มาที่ขั้นตอนต่อไปคืองานติดตั้งกระจกเงา วางชั้นกระจก ติดตั้งหน้าบานตู้โชว์ครับเก็บรายละเอียดต่างๆ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3853.jpg)
ขนย้าย ตู้เพชร วางลอยมาจัดเรียงหน้างานตามแบบที่ทีม ออกแบบตกแต่งร้านเพชร ได้ออกแบบ ไว้ ติดตั้งงานระบบไฟ LEDสำหรับตู้เพชรโดยเฉพาะ ให้แสงสว่างในตู้โชว์ และติดตั้งมือจับครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/DSCF3866.jpg)
ใกล้เสร็จแล้วครับสำหรับ งาน ออกแบบตกแต่งร้านเพชร แต่ยังมีงานเหลืออีกนิดหน่อย เช่น เก็บสี ภายนอก ภายใน ลงยาแนวพื้น ยิงซิลิโคน สุดท้ายเป็นงานทำความสะอาด ก่อนส่งมอบร้านคืนให้กับคุณเอ๋ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_7395.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_7397.jpg)
เสร็จเรียบร้อยครับ สำหรับ งานออกแบบ ตกแต่งร้านเพชร SONNE' GEMS ของคุณเอ๋ ทีมงาน bangkokdecoration ก็เลยขออนุญาติเก็บภาพ ร้านเพชรหลังตกแต่งเสร็จ เอามาให้ผู้เยี่ยมชมเวปได้ชมกันว่าหลังจาก ตกแต่งร้านเพชร เสร็จแล้ว รวมถึงมีเครื่องประดับสวยๆมาวางโชว์ จะสวยงามและงานออกแบบจะสามารถเพิ่มมูลค่าให้กับสินค้าได้ยังไง มาชมกันเลยครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3486.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3452.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3511.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3453.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_3497.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_4484.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1315313613/IMG_4505.jpg)
สำหรับลูกค้าท่านใดที่กำลังมองหาเครื่องประดับที่ทรงคุณค่า ก็ขอเชิญได้ที่ร้าน SONNE' GEMS ตั้งอยู่ที่โครงการ The Circle ราชพฤกษ์ สำหรับลูกค้าท่านใดกำลังมองหา ทีมออกแบบ ตกแต่ง ร้านเพชร เครื่องประดับ Bangkokdecoration ยินดีให้บริการครับ
ขอบคุณครับ
ยังมีลูกค้าอีกหลายท่านที่ไว้วางใจให้ Bangkokdecoration เป็นทีม ออกแบบตกแต่ง ร้านต่าง ๆ ที่โครงการ The Circle สามารถเยี่ยมชมผลงานการออกแบบได้ตามหัวข้อด้านล่างครับ
ออกแบบ ตกแต่ง ร้านเสื้อผ้า เครื่องประดับ Kanchisa
ออกแบบ ตกแต่ง ร้านเสื้อผ้า Ivory garden
ออกแบบ ตกแต่ง ร้านชานม Happy Tea time
รับออกแบบ ตกแต่ง ร้านเครื่องประดับ ร้านเพชร
Bangkokdecoration.com
081-734-1400