คุณกอล์ฟเป็นลูกค้าอีกท่านนึงที่เลือกใช้บริการ ออกแบบตกแต่งภายในบ้าน จาก bangkokdecoration ครับ สำหรับบ้านคุณกอล์ฟเป็นของโครงการCasa Grandg เกษตร-นวมินทร์ เป็นบ้านเดี่ยว 2 ชั้น โดยก่อนหน้านี้คุณกอล์ฟได้โทรมาคุยถึงรายละเอียดคร่าว ๆ แล้ว ทั้งเรื่อง ปริมาณงาน ระยะเวลา ตกแต่งภายในบ้าน รวมถึงมูลค่าประมาณการของงาน ตกแต่งบ้านสวยๆCasa Grand เมื่อทุกอย่างลงตัวจึงนัดหมายเข้าวัดหน้างานเพื่อเป็นข้อมูลใน ขั้นตอนการออกแบบตกแต่งภายในบ้าน ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3150(1).jpg)
เริ่มแรกวัดพื้นที่ และเก็บข้อมูลหน้างาน โดยห้องที่จะทำเป็น การตกแต่งห้องรับแขก ตกแต่งโซนทานอาหาร ตกแต่งห้องครัวบิ้วอิน และ ตกแต่งห้องนอนใหญ่ ครับ หลังจากเก็บข้อมูลหน้างานแล้วจึงส่งต่อให้ทีม ออกแบบตกแต่งภายในบ้านสวยๆหรูๆราคาไม่แพง เพื่อจัดวางตำแหน่งเฟอร์นิเจอร์ และ เตรียมเสนอด้วยภาพเสมือนจริงในขั้นตอนต่อ ๆ ไปครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9290.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9285.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9293.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9305.jpg)
หลังจากเสนอแบบและมีการปรับแก้กันเสร็จเรียบร้อยแล้ว จึงเริ่มดำเนินการหน้างานด้วยการทุบรื้อครัวปูนเดิมเพื่อเปลี่ยนเป็นครัวไม้ เพื่อเพิ่มพื้นที่ใช้งาน งานฝ้าเพดานผ่าฝ้าทำฝ้าหลุมเพื่อให้บ้านดูโปร่งและดูหรูหราขึ้น รวมถึงงานไฟแสงสว่าง ได้ดำเนินการในขั้นตอนนี้เช่นเดียวกันครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9579.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9578.jpg)
กลับมาดูงานกันที่โรงงานครับ ทีมช่างไม้เริ่มตัดไม้ ขึ้นโครง ทำเป็นแผงไม้ตามแบบกันไปประมาณหนึ่งแล้ว ในขั้นตอนนี้ใช้เวลาค่อนข้างนานครับเพื่อขนาดแต่ละแผงมีขนาดต่างกัน และในแต่ละตู้ก็มีแผงไม้หลายแผง จึงต้องใช้เวลาในการทำเรียกว่าแผงต่อแผง ชิ้นต่อชิ้นกันเลยทีเดียวนี้แหละครับคือ ความต่างของเฟอร์นิเจอสำเร็จรูปตามห้าง กับเฟอร์จิเจอบิ้วอิน ที่แท้จริง
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9905.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9571.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9570.jpg)
หลังจากแผงไม้เสร็จเรียบร้อยแล้ว ก็ถึงเวลาที่จะนำแผงไม้มาประกอบเข้ากันเป็นตู้แต่ละใบตามแบบแล้วครับ จากในภาพ จะเห็นว่าช่างของเราขึ้นไปยืนทำงานที่บนหลังตู้ได้ฉะนั้นน่าจะตอบเรื่องความแข็งแรงได้นะครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9916.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9545.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9547.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9907.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_0796.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0191.jpg)
เมื่อตู้ประกอบกันทั้งหมดแล้ว ก็ต้องเช็คขนาดโดยรวมกันอีกครั้งก่อนจะดำเนินการในขั้นทำสีครับ เริ่มด้วยโป้วให้เก็บเสี้ยนให้เรียบและขัด ในขั้นตอนนี้เป็นการทำให้ผิวไม้ที่มีร่องเสี้ยนเรียบขึ้นกว่าเดิมเพื่อเตรียมพ่นสีครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9575.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9960.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_0728.jpg)
มาถึงการพ่นสี ดำเนินการพ่นสีรองพื้นและเก็บโป้วรอยแผลหรือรอยต่อต่าง ๆ ให้เรียบและขัดก่อนจะพ่นสีทับอีกครั้งโดยขั้นตอนนี้จะทำซ้ำ 2-3 รอบเพื่อให้สีมีความหนามากพอตามมาตรฐานของเราครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0037.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0017.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_0922.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0192.jpg)
หลังจากงานสีเสร็จเรียบร้อยแล้วจึงขนย้ายเข้าหน้างานเตรียมติดตั้งครับ จัดวางเข้าที่ตามแบบที่ทีม ออกแบบตกแต่งภายในบ้านสวยๆ ของเราได้วางไว้
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9722.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9726.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9903-2.jpg)
นั่งพักดื่มน้ำกันให้หายเหนื่อยสักครู่จึงเริ่มติดตั้งตามแบบกันเลยครับ ไม่ว่าจะเป็น ชุด การตกแต่งห้องรับแขก ตกแต่งห้องทานอาหาร ตกแต่งห้องครัวบิ้วอิน และ ตกแต่งห้องนอนใหญ่
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0252.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0254.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0259.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0261.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9878.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0250.jpg)
เมื่อช่างไม้ติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วมีงานกรุผนัง รวมถึงร่องรอยต่าง ๆ ที่เกิดจาก การติดตั้งเฟอร์นิเจอBuilt-in ทีมช่างสีจึงต้องเข้ามาเก็บงานอีกครั้งและพ่นสีจริงเป็นชั้นสุดท้ายครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9877.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9880.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9898.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9905-2.jpg)
ขั้นตอนการติดตั้งงานไฟ ปูกระเบื้องห้องครัว วางท็อปหินตู้ครัว รวมถึงงานติดตั้งกระจกก็ดำเนินการในขั้นตอนนี้เช่นเดียวกันครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0248.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF9969.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/DSCF0074.jpg)
เสร็จเรียบร้อยครับ ออกแบบตกแต่งบ้านสวยๆหรูๆราคาไม่แพง คุณกอล์ฟ มาดูกันครับว่าหลังจาก ตกแต่งภายในบ้านสวยๆ เสร็จแล้วจะออกมาน่าอยู่มากน้อยขนาดไหน ไปชมกันเลยครับ
เริ่มจาก งานตกแต่งห้องรับแขก ชั้นวางTVBuild-in
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3163.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3251.jpg)
ตกแต่งห้องทานข้าว ตกแต่งห้องทานอาหาร ชั้นวางไวน์สวยๆ งานกั้นผนังขึ้นชั้น2
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3184.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3243.jpg)
ชุดห้องครัวบิ้วอิน Built-inครัวสวยๆ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3137.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3146.jpg)
ตกแต่งภายในห้องนอน Walk-in closet
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3308.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3227.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1475070908/IMG_3127.jpg)
เป็นอย่างไรบางครับสำหรับบ้านคุณกอล์ฟหลังนี้ ตกแต่งภายในบ้านโครงการcasa grand โครงการคุณภาพจาก Q House หลังตกแต่งภายในแบบสวยๆหรุๆราคาไม่แพง เสร็จ หวังว่าจะถูกใจผู้เยี่ยมชมเวปไม่มากก็น้อยนะครับ และก็อาจจะเป็นแนวทางสำหรับผู้ที่กำลังหารูปแบบการตกแต่งบ้าน รูปแบบการใช้งานของเฟอร์นิเจอร์ แนวทางสวยๆหรู รวมถึงทีมงานช่าง ตกแต่งภายในบ้าน สำหรับลูกค้าท่านใดที่กำลังมองหาทีมออกแบบ ตกแต่ง บ้าน คอนโด bangkokdecoration ยินดีให้บริการครับ
ขอบคุณครับ
รับ ออกแบบ ตกแต่ง บ้าน คอนโด
081-734-1400
ออกแบบตกแต่งภายในบ้าน,ออกแบบตกแต่งภายในบ้านสวยๆหรูๆราคาไม่แพง,ตกแต่งภายในบ้าน,ออกแบบตกแต่งภายในบ้านสวยๆ,ตกแต่งห้องครัวบิ้วอิน,การตกแต่งห้องรับแขก,ตกแต่งบ้านสวยๆ,ชุดห้องครัวบิ้วอิน Built-inครัวสวยๆ,,ตกแต่งภายในห้องนอน Walk-in closet,ตกแต่งภายในบ้านโครงการcasa grand,งานตกแต่งภายใน บ้านใหม่, casaville grand รามอินทรา