คุณกิตติกรได้พื้นที่เช่าจะ เปิดร้านขายเพชรในห้าง ที่ศูนย์การค้าเพลินนารีมอลล์ วัชรพล ครับ หลังจากส่งมอบพื้นที่แล้ว จึงเริ่มหา ทีมตกแต่งร้านเพชร จึงได้เจอกับ bangkokdecoration และได้เข้าชม ผลงานการออกแบบ ตกแต่งร้านเพชรสวยๆ ของทีมงานเรา จึงเริ่มติดต่อ สอบถามถึง ขั้นตอน และ รายละเอียดข้อมูลในการให้บริการ ตกแต่งร้านเพชร ตกแต่งร้านทอง ของbangkokdecoration ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_7779(1).jpg)
หลังจากคุยรายละเอียด และ รับทราบถึงข้อมูลต่างๆ ของคุณกิตติกรเรียบร้อยแล้ว จึงนัดหมายเข้าสำรวจพื้นที่หน้างานสำหรับตั้งร้าน และวัดพื้นที่ เก็บรายละเอียดหน้างานเพื่อดำเนินการในขั้นตอนการเสนอแบบ ออกแบบตกแต่งร้านเพชร ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0415.jpg)
เมื่อแบบเสนอ ตกแต่งร้านเพชรในห้าง เรียบร้อยแล้ว มีการปรับแก้ ให้ตรงกับความต้องการของคุณกิตติกร จึงเริ่มเข้าสู่ขั้นตอนการ ผลิตตู้เพชร ตู้โชว์ร้านจิวเวลรี่ จริงตามแบบ ตกแต่งร้านเพชร ทำตู้เพชร ตู้จิวเวลรี่ ที่โรงงานครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0541.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_4043.jpg)
ในส่วนของ การออกแบบตกแต่งร้านเพชร บางครั้งต้องมีวัสดุอื่นเข้ามาประกอบกับงานไม้ด้วย เพื่อจุดประสงค์ในการเพิ่มความแข็งแรงของโครงสร้าง และ เพิ่มความปลอดภัยในด้านอื่น ๆ จึงจำเป็นต้องใช้โลหะเข้ามาประกอบกับงานไม้ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0578.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0532.jpg)
ทีมช่างไม้ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยแล้ว ส่งต่อให้ทีมช่างสี โป้ว ขัด พ่นสี ตู้เพชรสวยๆ ตามแบบ ทั้งด้านนอก และด้านใน หลังจากพ่นสีเสร็จเรียบร้อยแล้วจึงติดผิวลามิเนต ตกแต่งตู้เพชร เพื่อให้ตู้เพชรเด่นและมีมูลค่ามากขึ้นด้วยวัสดุปิดผิวสีทองครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0556.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0573.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0584.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0587.jpg)
งานไม้เสร็จเรียบร้อยแล้ว ในขั้นตอนต่อไปเป็นขั้นตอน ของการใส่โครงสแตนเลสเพื่อติดตั้งไฟ LED โดยไฟ LED ที่เราใช้สำหรับตู้เพชรเป็นชนิดที่ให้ความสว่างสูง สีขาวอมฟ้า ทำให้เครื่องประดับเกิดประกายจับเหลี่ยมเพชร และ วาวตามากขึ้นสำหรับเครื่องเงินและแพลตินั่ม เมื่อไฟ LED ติดตั้งในตู้เรียบร้อยแล้วจึงติดตั้งกระจกและยิงยูวีเพื่อให้แข็งแรงทนทาน เท่านี้ ตู้โชว์ร้านเพชร ของคุณกิตติกรก็พร้อมที่จะนำเข้าติดตั้งหน้างานแล้วครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0975.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_4162.jpg)
ขั้นตอนการขนย้ายเข้าติดตั้งหน้า งานตกแต่งร้านเพชรในห้าง ดำเนินการตามขั้นตอนที่เตรียมไว้จากโรงงานครับ นำ ตู้โชว์เครื่องเพชร เข้าจัดวางให้ได้ระยะตามแบบ แล้วตามด้วยโครงสร้างที่ทำให้ งานตกแต่งร้านเพชร ดูเด่นและมีความน่าสนใจขึ้น
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5532.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5533.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5539.jpg)
ถ้ดมาเป็นในส่วนของงานต่อพ่วงไฟแสงสว่าง และ ไฟLED ภายใน ตู้โชว์เครื่องเพชร ที่ค่อยๆ เสร็จและสว่างขึ้นทีละตู้ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5552.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5546.jpg)
ทีมช่างสีเก็บงานสีให้เรียบร้อย เช็ดทำความสะอาด ตรวจเช็คการใช้งาน และดูความแข็งแรงของกระจกอีกครั้งก่อนเสร็จสิ้นงานไฟแสงสว่างและ ติดตั้งกล้องวงจรปิดเป็นสำดับสุดท้ายครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/DSCF5553.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_0979.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_4164.jpg)
เสร็จเรียบร้อยครับ สำหรับ งานออกแบบ ตกแต่ง ร้านเพชร คุณกิตติกร ร้านนี้ จะออกมาสวยงามและสว่างเรียกความน่าสนใจขนาดไหนไปชมกันเลยครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_7816.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_7820.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1476194512/IMG_7825.jpg)
สำหรับท่านใดที่กำลังมองหาเครื่องเพชร และเครื่องประดับสวยๆๆ ขอเชิญได้ที่ร้านของคุณกิตติกรร้านนี้เลยครับ ตั้งอยู่ศูนย์การค้าเพลินนารีมอลล์ วัชรพล ชั้น 2 ครับ และท่านใดที่กำลังมองหา ทีมออกแบบ ตกแต่งร้านเพชร ตกแต่งร้านเครื่องประดับ ตกแต่งร้านทอง Bangkokdecoration ยินดีให้บริการครับ
ขอบคุณครับ
รับออกแบบ ตกแต่งร้านเพชร ตกแต่งร้านทอง ตกแต่งร้านเครื่องประดับ
081-734-1400
เปิดร้านขายเพชรในห้าง,ทีมตกแต่งร้านเพชร,ผลงานการออกแบบ ตกแต่งร้านเพชรสวยๆ,ตกแต่งร้านเพชร,ตกแต่งตู้เพชร,ตู้เพชรสวยๆ,ตู้โชว์ร้านเพชร,ตู้โชว์เครื่องเพชร, การออกแบบร้านจิวเวลรี่,ตู้โชว์ร้านจิวเวลรี่