สวัสดีครับผู้เยี่ยมชมเวปไซต์ Bangkokdecoration ทุกท่าน วันนี้ ทีมงานของเรามี ผลงานตกแต่งภายในคอนโดสวยๆ มาให้ชมกันเช่นเคย ผลงานครั้งนี้เป็นของคุณปาริยา โครงการTree condo สุขุมวิท 50 หลังโลตัสอ่อนนุช ทำเลดีติดรถไฟฟ้า เดินทางสะดวก เป็นคอนโดใหม่ แบ่งสัดส่วน ใช่งานได้กำลังดีเหมาะกับชีวิตคนเมืองอย่างเราๆชาวกรุงเทพซะเหลือเกิน หลังส่งมอบห้องคุณปาริยา จึงเรียกใช้ บริการ ออกแบบตกแต่งคอนโด จากเรา เพื่อเพิ่มพื้นที่ใช้สอย เหมาะกับการอยู่อาศัย และสวยงามตามที่คิดไว้ในใจ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/93(1).jpg)
เริ่มแรกสำรวจหน้างานครับ เป็นห้องขนาดกำลังดี 2 ห้องนอน 1 ห้องนั่งเล่น และ 1 ห้องครัวแบบแบ่งสัดส่วนลงตัว คุณปาริยา มองดูแล้วว่าตู้เสื้อผ้าเดิมไม่สามารถรองรับการอยู่อาศัยในระยะยาวได้ ทั้งการเก็บของ และ เก็บเสื้อผ้า จึงต้องการทำตู้เสื้อผ้าใหม่ทั้ง 2 ห้องนอน การออกแบบตกแต่งภายในคอนโด โดยรวมคุณปาริยา มีแบบที่ต้องการอยู่ในมือแล้วเพียงแต่ปรับแบบให้เป็นไปได้ในการผลิต และ การใช้งานให้มากขึ้ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/2.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/4.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/6.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/8.jpg)
ในขั้นตอน การออกแบบตกแต่งภายในคอนโด และเสนอแบบค่อนข้าวรวดเร็วเพราะมีแบบในใจค่อนข้างชัดเจนไว้อยู่แล้วหลังจากงาน ออกแบบภายในคอนโด จบ จึงเริ่มงานที่โรงงาน เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินคอนโด ทีมช่างไม้เริ่มทำโครงกรุแผงไม้ และประกอบเป็นตู้ต่างๆ ตามแบบ ตกแต่งภายในคอนโด กันเลยครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/10.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/12.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/14.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/16.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/18.jpg)
เสร็จจากการผลิตงานไม้ เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินคอนโด แล้วทีมช่างสีเข้าดำเนินการต่อ ด้วยการย้อมสีไม้ให้เข้มตามแบบที่คุณปาริยา ต้องการ ตัดกับสีย้อมธรรมชาติบ้างเพื่อให้งานมีรายละเอียดของสีมากขึ้นจะได้ไม่น่าเบื่อ ในส่วนของงานสีเราวางแผนกันว่าจะทำสีให้เสร็จ จากโรงงานให้มากที่สุด ไปเลยเพื่อประหยัดเวลาหน้างานเนื้อจากเนื่องที่การทำงานภายในคอนโดค่อนข้างจำกัด
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/20.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/22.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/24.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/26.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/28.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/30.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/32.jpg)
หน้างานทีมช่างไฟดำเนินการ ปลด ย้าย ต่อ พ่วง ระบบไฟฟ้า แสงสว่าง ต่างๆตามแบบที่กำหนด ตกแต่งภายในคอนโด ไว้เพื่อเตรียมนำ เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินคอนโด ขนย้ายเข้าติดตั้งตามแบบครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/34.jpg)
หลังจากงาน เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินคอนโด ที่โรงงานทั้งช่างไม้ และ ช่างสี เสร็จเรียบร้อยแล้ว จึงขนย้ายเข้าจัดวางตามแบบแปลนที่ระบุไว้ในงาน ตกแต่งภายในคอนโด และเตรียมติดตั้งในขั้นตอนถัดไป
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/36.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/38.jpg)
เริ่มติดตั้งกันจุดแรกที่ชุดผนังทีวี และ ตู้เก็บรองเท้า
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/40.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/42.jpg)
ต่อกันด้วย ชุดเฟอร์นิเจอร์บิ้วอินห้องครัว ทั้งชุด ตู้เตี้ย และตู้ลอย รวมถึง ตู้สูงที่คุณปาริยา ต้องการใช้เตาไมโครเวฟ และ เตาอบแบบ บิ้วอิน ซึ่งทีมออกแบบ และ ทีมช่างไม้ ได้ทำไว้รองรับกับขนาดอุปกรณ์ทั้ง 2 ชิ้นไว้แล้วครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/44.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/46.jpg)
ต่อกันที่ห้องนอนใหญ่มีโต๊ะทำงาน และตู้เก็บของปลายเตียง รวมถึง ตู้เสื้อผ้าบิ้วอิน ตัวแอล ที่เพิ่มการใช้ประโยชน์ได้มากขึ้นจาก ตู้เสื้อผ้าบิ้วอิน เดิมที่โครงการให้มาครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/48.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/50.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/52.jpg)
และลำดับสุดท้ายเป็นการติดตั้งตู้สูงกลางห้อง ซึ่งตู้นี้ใช้ประโยชน์ในการวางตู้เย็น และบังสายตาบริเวณประตูเข้าห้องเพื่อความเป็นส่วนตัวมากขึ้นเวลาเปิด-ปิดประตูครับ และห้องนอนเล็กติดตั้ง ตู้เสื้อผ้าบิ้ว อินดีไซน์เดียวกับ การตกแต่งภายในห้องนอนใหญ่ และปรับผิวผนังหัวเตียงให้เรียบเสมอกันเพื่อเป็นหัวเตียงเผื่อใช้งานในอนาคตด้วย
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/54.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/56.jpg)
หลังจากทีมช่างไม้ติดตั้ง เฟอร์นิเจอร์บิ้วอิน ตกแต่งภายในคอนโด ครบแล้วทุกจุด ทีมช่างสีเข้าเก็บงานต่อเหมือนเช่นทุกงานครับ เก็บรอยแผล รอยตะปูต่าง ๆ ที่เกิดจากการติดตั้ง เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินภายในคอนโด ทั้งหมด
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/58.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/60.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/62.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/64.jpg)
ทีมช่างไฟเข้าต่อสวิตส์ ปลั๊ก ให้ไฟแสงสว่างทั้งหมดสว่างขึ้น สวยตามแบบแล้วครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/66.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/68.jpg)
ถึงเวลาติดตั้งกระจกตามจุดต่าง ๆ ทั้งกระจกเงาใส กระจกเงาดำ ตามจุดต่างๆ ที่ทีมออกแบบกำหนด รวมถึง ติดตั้งหินเทียมท็อปตู้ครัว
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/70.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/72.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/74.jpg)
ติดตั้งอุปกรณ์ครัว เตาไฟฟ้า เครื่องล้างจาน เครื่องกรองน้ำ และ อ่างล้างจานหินอ่อน และเก็บงานวอลเปเปอร์เป็นขั้นตอนสุดท้าย ของงาน ตกแต่งภายในคอนโดTree ครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/76.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/78.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/80.jpg)
หลังจากงานทุกส่วนเสร็จเรียบร้อยแล้ว จึงทำความสะอาด และ เตรียมส่งมอบ งานตกแต่งภายในคอนโด ส่งพื้นที่เสร็จคืนคุณปาริยา จะแตกต่าง และ น่าอยู่แค่ไหนจากก่อนและหลัง งานตกแต่งภายในคอนโด ของทีมงานของเราไปชมกันเลยครับ
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/82.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/84.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/86.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/88.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/90.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/92.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/94.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/96.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/98.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/100.jpg)
![](http://www.bangkokdecoration.com/images/sub_1517390686/102.jpg)
จบไปอีก 1 งานครับ กับ การออกแบบ ตกแต่งภายในคอนโด น่าอยู่อาศัยขึ้นกว่าห้องโล่งๆ เยอะเลยใช่มั้ยครับ อย่างไรก็ดีหากผู้เยี่ยมชมเวปไซต์ของเราท่านใด กำลังมองหา ทีมออกแบบ ตกแต่งภายในบ้าน ตกแต่งภายในคอนโด ทีมงาน Bangkokdecoration ยินดีให้บริการครับ
ขอบคุณครับ
รับออกแบบ ตกแต่งบ้าน ตกแต่งคอนโด
081-734-1400
ผลงานตกแต่งภายในคอนโดสวยๆ,ออกแบบตกแต่งคอนโด,การออกแบบตกแต่งภายในคอนโด,เฟอร์นิเจอร์บิ้วอินคอนโด,ตกแต่งภายในคอนโด,ชุดเฟอร์นิเจอร์บิ้วอินห้องครัว,ตู้เสื้อผ้าบิ้วอิน,การตกแต่งภายในห้องนอนใหญ่,การตกแต่งภายในห้องนอนใหญ่,การตกแต่งภายในห้องนอนใหญ่, ตกแต่งภายในคอนโดTree,งานตกแต่งภายในคอนโด,ตกแต่งภายในคอนโดขนาดเล็ก,ตกแต่งภายในบ้าน,ตกแต่งภายในคอนโด